Tsibirin Birtaniya lambar ƙasa +1-284

Yadda ake bugawa Tsibirin Birtaniya

00

1-284

--

-----

IDDlambar ƙasa Lambar birnilambar tarho

Tsibirin Birtaniya Bayani na Asali

Lokaci na gida Lokacinku


Yankin lokaci na gari Bambancin yankin lokaci
UTC/GMT -4 awa

latitude / longitude
18°34'13"N / 64°29'27"W
iso tsara
VG / VGB
kudin
Dala (USD)
Harshe
English (official)
wutar lantarki
Rubuta d tsofaffin toshe na Burtaniya Rubuta d tsofaffin toshe na Burtaniya
tutar ƙasa
Tsibirin Birtaniyatutar ƙasa
babban birni
Garin Gari
jerin bankuna
Tsibirin Birtaniya jerin bankuna
yawan jama'a
21,730
yanki
153 KM2
GDP (USD)
1,095,000,000
waya
12,268
Wayar salula
48,700
Adadin masu masaukin yanar gizo
505
Adadin masu amfani da Intanet
4,000

Tsibirin Birtaniya gabatarwa

Road Town, babban birnin tsibirin Biritaniya na Biritaniya, yana da mazauna baƙaƙe mazauna Ingilishi, kuma yawancin mutane sun yi imani da Kiristanci. Tana tsakanin Tekun Atlantika da Tekun Caribbean, a ƙarshen arewacin Tsibirin Leeward, kilomita 100 daga gabar gabashin Puerto Rico kuma kusa da tsibirin Budurwa na Amurka. Tana da yanayi mai zurfin yanayi tare da ruwan sama na shekara 1000,000 a shekara. Asalin asalin 'yan asalin ƙasar Indiyawa ne da ke yankin Caribbean. Mafi mahimmancin ɓangaren tattalin arziki da tsarin ci gaba na Tsibirin Biritaniya ya dogara ne da yawon buɗe ido.Yawon bude ido galibi daga Amurka suke.

Ya kasance tsakanin Tekun Atlantika da Tekun Caribbean, a ƙarshen arewacin tsibirin Leeward, kilomita 100 daga gabar gabashin Puerto Rico kuma kusa da tsibirin Virgin na Amurka. Tana da canjin yanayi, tare da matsakaicin zafin shekara na 21-32 ° C da hazo na shekara 1000 mm. Asalin asalin asalin Indiyawa ne da ke yankin Caribbean. Columbus ya isa tsibirin a 1493. Birtaniyya ta hade shi a 1672. Ya zama wani ɓangare na mulkin mallakar Birtaniyya na Tsibirin Leeward a cikin 1872 kuma yana ƙarƙashin ikon Gwamna na Tsibirin Leeward har zuwa 1960. Bayan haka tsibirin ya sami jagorancin babban ministan da aka nada. A watan Satumbar 1986, Jam’iyyar Tsibiri ta Virgin Islands ta hau mulki kuma ta ci zabukan gama gari a jere a watan Nuwamba 1990, Fabrairu 1995, da Mayu 1999.